เมื่อวันศุกร์ที่ 18 มิถุนายน 2564 งานสหกิจศึกษา คณะบริหารธุรกิจ มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลพระนคร จัดโครงการปฐมนิเทศสหกิจศึกษาและฝึกงาน ประจำปีการศึกษา 2564 คณะบริหารธุรกิจ (ระยะที่ 3) Online สำหรับนักศึกษาสาขาวิชาระบบสารสนเทศ โดยมีผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.รัตนาวลี ไม้สัก คณบดีคณะบริหารธุรกิจ เป็นประธาน และผู้ช่วยศาสตราจารย์ปัทมา พยุงวงศ์ รองคณบดีฝ่ายวิชาการและวิจัย กล่าวรายงานวัตถุประสงค์การจัดโครงการซึ่งจัดขึ้นเพื่อเป็นการเตรียมความพร้อมให้กับนักศึกษาที่จะออกปฏิบัติงานสหกิจศึกษา และฝึกงานกับสถานประกอบการทั้งภาครัฐและเอกชนให้เกิดความเข้าใจ ทั้งในด้านการปฏิบัติตัว ข้อบังคับ ระเบียบต่างๆ ทั้งนี้ได้มีการเสวนาในหัวข้อ “ปฏิบัติงานอย่างไรให้มีประสิทธิภาพ ในสถานการณ์ CIVID-19 และ ประเด็นหัวข้อโครงงานสหกิจศึกษา” โดยได้รับเกียรติจาก อาจารย์เกื้อกูล ตาเย็น หัวหน้าสาขาวิชาระบบสารสนเทศ ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ศิริรัตน์ ชำนาญรบ อาจารย์ประสานงานสหกิจศึกษา และ อาจารย์ปิยพันธ์ สุวรรณเวช อาจารย์ประจำสาขาวิชาระบบสารสนเทศ เป็นวิทยากรในครั้งนี้
โครงการปฐมนิเทศสหกิจศึกษาและฝึกงาน ประจำปีการศึกษา 2564 คณะบริหารธุรกิจ (ระยะที่ 3) Online
![](https://bus.rmutp.ac.th/wp-content/uploads/2021/06/204077874_3736675793104278_237748456794262983_n_3736675789770945.jpg)